Wata mata mai shekara 21 ta faɗa komar ’yan sanda sakamakon zargin ta da sace wani…
Month: May 2024
Ina cika alƙawurran da na ɗauka – Tinubu
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya ce gwamnatinsa tana cika alƙawurran da ta yi wa jama’ar ƙasar.…
Yan Fashin Da Ake Zargi Sun Duro Daga Bene Ana Tsaka Da Tuhumarsu A Kotu.
Wasu mutane biyu da ke zargi da laifin fashi da makami a Ibadan, babban birnin Jihar…
Sojojin Nijar sun kama Ɓaleri, ɗan bindigar da Najeriya ke nema
Jami’an tasro a Jamhuriyar Nijar sun yi nasarar cafke ƙasurgumin ɗanbindigar nan Ɓaleri, wanda ake nema…
Rundunar Yan Sandan Kano Ta Ce Za Ta Tabbatar Da Umarnin Gwamnati Kan Hana Zanga-zanga
Rundunar yansandan jihar Kano ta ce za ta aiwatar da dokar gwamnatin jihar da ta haramta…
Kotu ta wanke shugaban Miyetti Allah daga zargin ta’addanci
Babbar kotun tarayya a Abujan Najeriya ta wanke shugaban ƙugiyar Fulani ta Miyetti Allah, Bello Bodejo,…
Tinubu ya samu tarba da sabon taken Najeriya a majalisar dokokin ƙasar
Shugaban Najeriya, Bola Tinubu ya isa majalisar dokokin ƙasar, domin ƙaddamar da ayyuka tare da yi…