An naɗa Janar Abdoulaye Maiga a matsayin sabon firaiministan Mali

Spread the love

Shugaban mulkin soji na ƙasar Mali ya sanar da naɗa na hannun damar shi, Janar Abdoulaye Maiga a matsayin sabon firaiministan ƙasar, kwana ɗaya bayan ya cire Choguel Kokalla Maiga daga muƙamin.

An cire tsohon firaimistan ne daga muƙamin bayan ya bayyana rashin jin daɗinsa kan yadda mulkin soji a ƙasar ya ɗauki dogon lokaci ba tare da an koma mulkin farar hula ba, da rashin bayyana yadda ake tafiyar da gwamnati da ware shi a harkokin gudanar da gwamnatin.

An sanar da naɗa Janar Abdoulaye Maiga ne a wata sanarwar da sakatare janar na gwamnatin ƙasar ya bayyana a tashar talabijin ƙasar.

Maiga, wanda bai daɗe da samun muƙamin janar ba, ya kasance kakakin gwamnatin, kuma ya taɓa riƙe muƙamin na wucin gadi a shekarar 2022, lokacin wanda aka cire yake rashin lafiya.

Janar Maiga ba ya cikin sojojin da suka yi juyin mulki a shekarar 2020, amma daga bisani ya shiga cikinsu.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *