Wata kotu a Burundi ta tabbatar da hukunci ɗauri kan toshon firaministan ƙasar Janar Alain Guillaume Bunyoni.
A watan Disamban 2023 ne aka samu Janar Bunyoni da laifukan da aka tuhume shi da su ciki har da barazana da rayuwar shugaban ƙasar da wasu hukumomi a ƙasar da kuma yi wa tattalin arzikin zagon-ƙasa.
Baya ga hukuncin, kotun ta kuma umarce shi ya biya tarar dala 7,893,326 da kuma ƙwace kadarorinsa da bai bayyana wa kotun a 2021 ba.
A lokacin sauraron ƙarar, Janar ɗin ya ce yana da gonaki 20, da gidaje da motoci 40 ciki har da na noma.
Kotun ta kuma tabbatar da hukuncin ɗaurin shekara 15 ga mutum uku da aka tuhume su tare, waɗanda su ma suka ɗaukara ƙara.
Lauyan Janar Bonyoni ya kuma ce za su ɗaukaka ƙara kan hukuncin.
A watan Afrilun 2023 ne aka kama shi, wata shida bayan shugaban ƙasar ya sauke shi daga muƙaminsa.