Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya kafa kwamitin bayar da shawara kan sabon mafi ƙarancin…
Tag: ALBASHI
Tinubu ya sa hannu kan dokar mafi ƙanƙantar albashi ta naira 70,000
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya sa hannu kan dokar mafi ƙanƙantar albashi ta naira dubu 70,000.…
Majalisar Dattawan Najeriya ta amince da kudirin sabon albashi mafi ƙanƙanta
Majalisar Dattawan Najeriya ta amince da kudurin sauya dokar albashi mafi ƙanƙanta bayan shugaban ƙasa ya…
Tinubu Ya Amince Da N70,000 A Matsayin Mafi Ƙarancin Albashi
ShugabaN kasa Bola Ahmed Tinubu ya amince da Naira 70,000 a matsayin sabon mafi ƙarancin albashin ma’aikatan…
Shugabannin ƙwadago sun isa fadar shugaban ƙasa don ganawa da Tinubu
Shugabanin gamayyar ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya sun isa fadar gwamnatin ƙasar, domin ganawa da shugaban ƙasar…
Ba za mu iya biyan mafi ƙanƙantar albashi na N60,000 ba – Gwamnonin Najeriya
Gwamnonin Najeriya 36 sun yi watsi da naira 60,000 a matsayin mafi ƙanƙantar albashi da gwamnatin…
Fadar Shugaban Kasa Ta Ƙaryata Tayin N105,000 A Matsayin Mafi Ƙarancin Albashi
Fadar Shugaban Kasa ta ƙaryata rahotan da ake yaɗawa cewa Ministan Kuɗi, Wale Edun ya miƙa…
Jam’iyyar Labour ta ce yajin aiki zai ƙara wa ƴan Najeriya wahala ne kawai
Jam’iyyar Labour ta yi kira ga ƙungiyoyin ƴan ƙwadago a Najeriya da su sake tattaunawa da…