Ɗalibi Ya Kashe Malaminsa Da Tabarya

Wani ɗalibi mai suna Ogbeche, ya kashe malaminsa Oshen, a makarantar sakandire da ke garin Ugboro,…

Rundunar Yan Sandan Kano Ta Kama Kwayoyi Na Sama Da Naira Miliyan 80

    Rundunar yan sandan jihar Kano, ta samau nasarar kama kwayar tramadol wadda kudinta ya…

An kwaso ƙarin ‘yan Najeriya 148 da suka maƙale a Sudan

Ƙarin ‘yan Najeriya 148 ne suka koma gida daga Sudan a ranar Alhamis da ta gabata,…

Ƴan bindiga Sun Yi Wa hakimin Tsafe Yankan Rago

Wasu ƴanbindga ɗauke da makamai sun auka wa garin Dogon Daji da ke yankin ƙaramar hukumar…

Tinubu zai koma Najeriya bayan kammala hutunsa

Shugaban Najeriya Bola Tinubu zai koma ƙasar a ranar Talata bayan kammala hutunsa a ƙasashen Birtaniya…

Majalisar Dattawa ta ƙi amincewa da buƙatar Natasha ta komawa bakin aiki

Majalisar dattawa ta Najeriya ta ƙi amincewa da buƙatar Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan mai wakiltar Kogi ta…

NAFDAC ta gargaɗi mutane game da wasu jabun allurai a Najeriya

Hukumar kula da inganci da magunguna ta Najeriya, NAFDAC, ta gargaɗi ƴan ƙasar kan amfani da…

SERAP ta soki ƙarin kuɗin yin fasfo a Najeriya

Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta SERAP ta buƙaci shugaba Bola Tinubu ya soke sabon ƙarin…

Gwamnatin Najeriya Ta Yi Maraba Da Daure Simon Ekpa A Finland

Gwamnatin Najeriya ta yaba da hukuncin da kotun lardin Päijät-Häme da ke ƙasar Finland ta yanke…

Gwamnonin Arewa Maso Gabas Sun Yi Taro Kan Tsaro Da Tattalin Arziƙi A Taraba

Gwamnonin Jihohin Arewa maso Gabas, sun koka kan matsalolin da suka shafi ayyukan jin-ƙai da kuma…