Sojojin Najeriya sun kama wani ƙasurgumin ɗanbindiga da suke nema ruwa a jallo

Rundunar sojin Najeriya ta ce dakarunta sun kama gawurtaccen ɗanbindigar nan mai suna Abubakar Bawa Ibrahim…

Shin albashin sojojin Najeriya na isar su ɗawainiyar rayuwa?

‘’Da ƙyar nake ɗaukar ɗawainiyar iyalina,” in ji wani soja mai muƙamin kofur a Najeriya a…

An kama mata ’yan leƙen asirin ’yan bindiga da ’yan Boko Haram a Taraba

Sojojin  Birget ta 6 a Jalingo Jihar Taraba sun kama wasu mutane takwas da ake zargin…

Sojojin Najeriya sun kashe ƙarin fitaccen ɗanbindiga, Kachalla Makore

Gwamnatin jihar Zamfara ta tabbatar da cewar hukumomin tsaro a jihar sun hallaka ɗaya daga cikin…

Tinubu ya jinjina wa sojojin Najeriya kan kisan Halilu Sububu

Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya bayyana farin ciki a kan nasarar da dakarun sojin ƙasar ke…

Sojoji sun hana yunƙurin ‘ƴan ta’adda’ na kai hari kan kadarorin DSS a Neja

Rundunar sojin Najeriya ta sanar a ranar Laraba cewa ta daƙile yunƙurin ƴan ta’adda a Jihar…

Za Mu Kawo Karshen Matsalar Tsaron Da Ake Fuskanta A Nigeria: Taoreed Lagbaja

Babba hafsan sojojin ƙasa na Najeriya, Laftanar Janar, Taoreed Lagbaja ya tabbatar wa ‘yan ƙasar cewa…

Sojojin Najeriya sun kashe ƴanbindiga sama da 1,000 a Agusta

Rundunar Tsaron Najeriya ta ce sojojinta sun kashe ƴan bindiga sama da 1,000 a cikin wannan…

Sojojin Najeriya sun ‘halaka ƴan ta’adda’ sama da 100

Rundunar sojin Najeriya ta ce dakarunta sun sami nasarar halaka mutum fiye da 100 a sassan…

Sojojin Najeriya sun lalata ‘masana’antar ƙera abin fashewa’ a tsaunukan Mandara

Rundunar sojin saman Najeriya ta ce ta lalata wani sansani da take zargin mayaƙan Boko Haram…