DSS Ta Kubutar Da Mutane 4 Da Aka Yi Garkuwa Da Su A Sokoto

Jami’an Tsaron Farin Kaya (DSS) tare da haɗin gwiwar wasu hukumomin tsaro, sun ceto wasu mutum…

Gwamnatin Tarayya Za Ta Yi Cikakken Bincike Kan Harin Kauyuka A Sokoto

Gwamnatain tarayya ta alƙawarta gudanar da cikakken bincike kan harin da aka kai ƙauyukan Gidan sama…

Bama-baman Lakurawa Ne Suka Kashe Mutane A Silame Ba Harin Sojoji Ba – Sojoji.

  Rundunar sojin Najeriya ta ce bama-baman da Lakurawa suka ajiye a ƙauyukan da sojojin suka…

Harin Jiragen Sojojin Nigeria Ya Kashe Mutane 10 A Sokoto

Wasu hare-haren da sojojin Najeriya na sama da na ƙasa suka kai a wasu ƙauyuka da…

Rundunar sojin Najeriya ta tura dakarun korar Lakurawa daga Sokoto da Kebbi

Babban hafsan tsaron Najeriya, Janar Christopher Musa, ya buƙaci sojojin Najeriya su fatattaki Lakurawa daga jihohin…

Sarakunan gargajiya ba sa tsoron gwamnoni — Sarkin Musulmi

Sarkin Musulmi, Sa’ad Muhammad Abubakar II, ya musanta maganar da ke cewa sarakunan gargajiya na tsoron…

Jihar Sokoto na horar da ɗalibai mata 151 don rubuta jarrabawar shiga jami’a

Asusun raya limi na jihar Sokoto ya zaɓi ɗalibai mata 151 daga makarantu daban-daban na jihar,…

Yadda sojojin Najeriya suka dirar wa sansanin Bello Turji a jihar Sokoto

Rahotanni da ke fitowa daga yankin Sabon Birni na jihar Sakoto na cewa dakarun sojin na…

Sojoji sun tafka ƙazamin artabu da Bello Turji a Sakkwato

Sojoji da maharba sun yi musayar wuta da ƙasurgumin ɗan bindiga, Bello Turji, a garin Gatawa…

‘Yaranmu na cikin ƙunci bayan kama su da gwamnatin Sokoto ta yi kan zanga-zanga’

A Najeriya, wasu ‘yan uwa da iyayenƳan sanda sun gurfanar da masu zanga-zanga kan cin amanar…