Rundunar Yan Sandan jahar Kano, ta Kama wani matashi mai suna, Ibrahim Sani , da ake…
Tag: ZAMFARA
Gwamnan Zamfara Ya Zargi Gwamnatin Tarayya Da Janye Sojoji A Wuraren Da Suke Fama Da Matsalar Tsaro
Gwamnan jihar Zamfara Dauda Lawal Dare ya zargi gwamnatin tarayya da janye sojojin da ke aiki…
Ba za mu taɓa yin sulhu da ‘yan bindiga ba – Gwamnan Zamfara
Gwamnan jihar Zamfara Dauda Lawan Dare ya jaddada ƙudurin gwamnatinsa na rashin yin sulhu da ‘yan…
An kuɓutar da ‘ya’yan ɗan majalisar Zamfara bayan wata 17 da sace su
Ofishin mai bai wa shugaban ƙasa shawara kan tsaro tare da hadin gwiwar ƴan sanda sun…
Tsoffin gwamnonin Zamfara huɗu sun gana kan ‘matsalar tsaron jihar’
Tsofaffin gwamnonin jihar Zamfara huɗu sun yi wata ganarwar sirri domin tattauna yadda za a magance…
Halilu Buzu: Ɗan Nijar ɗin da sojojin Najeriya ke nema ruwa-a-jallo
Rundunar sojin Najeriya ta buƙaci hukumomin jamhuriyar Nijar su kama mata wani mutum da suka bayyana…
Mutanen da baƙuwar cuta ta yi ajalinsu a Zamfara sun kai 13
Adadin mutane da suka mutu sakamakon wata baƙuwar cuta da ta fi shafar yara da mata,…
Sojojin Nigeria Sun Yi Fata-Fata Da Sansanonin Yan Ta’adda Guda Uku A Zamfara
Rundunar sojin sama ta Najeriya ta ce ta yi luguden wuta kan wasu sansanonin ‘yan ta’adda…
Sojoji sun tarwatsa sansanin ƙasurgumin ɗan fashin daji a Zamfara
sojin Najeriya ta ce dakarunta da ke aikin dakile ayyukan ta’addanci sun kai samame tare da…